Phương có nhiều năm công tác tại môi trường dự án đa quốc gia. Kinh nghiệm làm việc với các bên liên quan giúp Phương tích lũy được hiểu biết về những vận động chung trong xã hội. Phương yêu thích các hoạt động ngoài trời, thích đi du lịch và tìm hiểu về văn hóa của các địa phương.
Phương đã tốt nghiệp thạc sĩ tại Trường Chính sách công và Quản lý Fulbright, Đại học Fulbright Việt Nam.
Email: phuong.vu@fulbright.edu.vn